പ്രവാസി മലയാളി രാജുകുന്നകാടിന്‍റെ കവിതാലാപനം സോഷ്യല്‍ മീഡിയയില്‍ വൈറലാകുന്നു.

Please follow and like us:
190k

ഡബ്ലിന്‍: പ്രവാസ ജീവിതത്തിന്‍റെ മൗനനൊമ്പരങ്ങളുടെ അറിയപ്പെടാത്ത വീഥികളിലൂടെ സഞ്ചരിക്കുന്ന പ്രവാസിയുടെ ആഗ്രഹങ്ങളുടെയും ഗൃഹാതുര സ്മരണകളുടെയും നേര്‍ക്കാഴ്ച ഒരുക്കുന്ന “പ്രവാസി” എന്ന കവിത രാജു കുന്നക്കാടിന്റെ ആലാപനത്തില്‍ ശ്രദ്ധേയമാകുന്നു

പ്രശസ്ത കവി അനില്‍ പനച്ചൂരാന്റെ അനുഗ്രഹീത തൂലികയില്‍ വിടര്‍ന്ന ഈ കവിതയ്ക്ക് ഐറിഷ് മലയാളി ശ്യാം എസാദാണ് സംഗീതമൊരുക്കിയിരിക്കുന്നത്. മരതകപ്പട്ടുടുത്ത് മലരണിക്കാടുകള്‍ നിറഞ്ഞ സ്വന്തം നാടിന്റെ പച്ചപ്പിലേക്ക്അ ഗ്രാമ്യഭംഗിയിലേക്ക് ഓടിയെത്തുവാന്‍ വെമ്പുന്ന പ്രവാസിയുടെ ഓര്‍മ്മച്ചെപ്പാണ് ഈ മലയാള കവിത. ഇതിനകം തന്നെ ഫെയ്സ്ബുക്കിലും യു ടുബിലും തരംഗമായിക്കഴിഞ്ഞു ഈ കവിത.

അയര്‍ലണ്ടിലെ കലാ സാംസ്കാരിക രംഗത്തെ നിറ സാന്നിധ്യമായ രാജു കോട്ടയം ആനിക്കാട് സ്വദേശിയാണ്. പള്ളിക്കത്തോട് പഞ്ചായത്ത് മെമ്പര്‍, കേരള സാക്ഷരതാ മിഷന്‍ സംസ്ഥാന റിസോഴ്സ് പേഴ്സന്‍, വേള്‍ഡ് മലയാളി കൗണ്‍സില്‍ ഗ്ലോബല്‍ വൈസ് ചെയര്‍മാന്‍ എന്നീ സ്ഥാനങ്ങള്‍ വഹിച്ചിട്ടുണ്ട്.

കേരള പ്രവാസി കോണ്‍ഗ്രസ് (എം) അയര്‍ലണ്ട് ഘടകം പ്രസിഡന്റ് ആയ രാജു അയര്‍ലണ്ടിലൂടെ, റോം ഒരു നേര്‍ക്കാഴ്ച എന്നീ ഗ്രന്ഥങ്ങള്‍ രചിച്ചിട്ടുണ്ട്. സൌത്ത് ഡബ്ലിന്‍ മൈഗ്രന്റ് ഇന്റഗ്രേഷന്‍ മെമ്പറായും പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നു.
അയര്‍ലണ്ടിലെയും നാട്ടിലെയും പ്രകൃതി ഭംഗി ഒപ്പിയെടുത്ത് മനോഹരമായി എഡിറ്റിംഗ് നിര്‍വഹിച്ചിരിക്കുന്നത് ശ്യാം എസാദാണ്.

Facebook Comments
Please follow and like us:
190k

 

Did you enjoy the blog?
Like me!

Get the latest.

Leave a Reply

Your email address will not be published.

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Enjoy this news portal? Please spread the word :)