വിസാ തട്ടിപ്പിനിരയായി അനാശാസ്യ കേന്ദ്രത്തിലെത്തിലേക്ക്: യുവതിക്ക് തുണയായി മലയാളി വനിതകള്‍

ഷാര്‍ജ: ഏജന്റിന്റെ ചതിയില്‍ അകപ്പെട്ട് ഷാര്‍ജയില്‍ ദുരിതത്തിലായ ശ്രീലങ്കന്‍ യുവതിക്ക് തുണയായി മലയാളി വനിതകള്‍. മൂന്ന് വര്‍ഷം മുന്‍പാണ് സൂര്യയെ ഏജന്റ് ഗള്‍ഫില്‍ എത്തിച്ചത്. സ്കൂളില്‍ ആയയുടെ ജോലി വാഗ്ദാനം ചെയ്ത് ഗള്‍ഫില്‍ എത്തിച്ചതെങ്കിലും, യുവതിയെ വിവിധ വീടുകളില്‍ ജോലിക്ക് അയക്കുമായിരുന്നു. തുച്ഛമായ ശമ്ബളമായിരുന്നു ഏജന്റ് നല്‍കിയിരുന്നത്. ഏജന്റില്‍ നിന്ന് യുവതിക്ക് പീഡന ശ്രമവും നേരിടേണ്ടി വന്നു. ഒരു ദിവസം ഏജന്റ് പുറത്തുപോയ തക്കം നോക്കി താമസ സ്ഥലത്ത് നിന്ന് ഇവര്‍ രക്ഷപ്പെടുകയായിരുന്നു.

പാസ്പോര്‍ട്ടും മറ്റു യാത്രാ രേഖകളും നഷ്ടമായി. ഒരു പകല്‍ മുഴുവന്‍ വിശന്ന് വലഞ്ഞ് നഗരത്തില്‍ അല​​ഞ്ഞു നടന്ന സൂര്യയെ നാട്ടിലേയ്ക്കയക്കാമെന്ന് പറഞ്ഞ് ഒരു യുവതി കൂട്ടിക്കൊണ്ടുപോയെങ്കിലും അനാശാസ്യ കേന്ദ്രത്തിലേയ്ക്കാണ് എത്തിക്കുന്നത് എന്ന് മനസിലാക്കി അവരുടെ അടുത്ത് നിന്ന് യുവതി രക്ഷപ്പെട്ടു. ശേഷം മുന്‍പ് ജോലി ചെയ്‌തിരുന്ന വീട്ടില്‍ സഹായം തേടി. പിന്നീട് ഷാര്‍ജയിലെ ബെഡ് സ്പേസില്‍ കഴിഞ്ഞ് വിവിധ സ്ഥലങ്ങളില്‍ വീട്ടു ജോലി ചെയ്തുവരികയായിരുന്നു. ഒടുവില്‍ രണ്ട് മാസം മുന്‍പ് നാട്ടില്‍ അമ്മയ്ക്ക് രോഗം മൂര്‍ഛിച്ചതോടെ തിരിച്ചുപോകാന്‍ സൂര്യ തീരുമാനിച്ചു.

സൂര്യ ജോലി ചെയ്യുന്ന വീട്ടിലെ ഗൃഹനാഥന്‍ മലയാളിയായ അജീഷ് സ്നേഹതീരം പ്രോഗ്രാം കണ്‍വീനര്‍ ദിനല്‍കുമാറുമായി ബന്ധപ്പെട്ട വിവരങ്ങള്‍ കൈമാറി. തുടര്‍ന്ന് സ്നേഹതീരം വനിതാ പ്രവര്‍ത്തകരായ മിനി ജോയി ദാസ്, ജിസ്മി റീസന്‍, മിനി അജിത്, ലക്ഷ്മി സജീവ് പിള്ള എന്നിവര്‍ സൂര്യയ്ക്ക് സ്നേഹസാന്ത്വനം നല്‍കുകയും വിസയോ പാസ്പോര്‍ട്ടോ ഇല്ലാത്ത സൂര്യക്ക് ശ്രീലങ്കന്‍ കോണ്‍സുലേറ്റുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് നാട്ടിലേയ്ക്ക് പോകാനുള്ള നടപടികളും പൂര്‍ത്തിയാക്കുകയായിരുന്നു.

Facebook Comments

 

Did you enjoy the blog?
Like me!

Get the latest.

Leave a Reply

Your email address will not be published.

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Shares