ആർട്ടിഫിഷ്യൽ ഇന്റലിജൻസിൽ ജോലി നേടാൻ എനിക്ക് എന്ത് കഴിവുകൾ ആവശ്യമാണ്?

Please follow and like us:
190k


ഓട്ടോമേഷൻ, റോബോട്ടിക്സ്, അത്യാധുനിക കമ്പ്യൂട്ടർ സോഫ്റ്റ്വെയർ, പ്രോഗ്രാമുകൾ എന്നിവയുടെ ഉപയോഗം കൃത്രിമ ഇന്റലിജൻസ് (എഐ) യിലെ ഒരു കരിയറിനെ സവിശേഷമാക്കുന്നു. ഈ മേഖലയിൽ ജോലി ചെയ്യാൻ താൽപ്പര്യമുള്ളവർക്ക് കണക്ക്, സാങ്കേതികവിദ്യ, യുക്തി, എഞ്ചിനീയറിംഗ് കാഴ്ചപ്പാടുകൾ എന്നിവയുടെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ നിർദ്ദിഷ്ട വിദ്യാഭ്യാസം ആവശ്യമാണ്. വ്യവസായ ക്രമീകരണങ്ങളിൽ AI ഉപകരണങ്ങളും സേവനങ്ങളും എങ്ങനെ ഫലപ്രദമായി ഉപയോഗിക്കുന്നുവെന്ന് അറിയിക്കുന്നതിന് രേഖാമൂലവും വാക്കാലുള്ള ആശയവിനിമയ വൈദഗ്ധ്യവും പ്രധാനമാണ്. ഈ കഴിവുകൾ നേടുന്നതിന്, ഒരു AI കരിയറിൽ താൽപ്പര്യമുള്ളവർ ഈ മേഖലയ്ക്കുള്ളിൽ ലഭ്യമായ വിവിധ കരിയർ തിരഞ്ഞെടുപ്പുകൾ അന്വേഷിക്കണം.

AI ലെ കരിയറിന് സഹായകരമായ കഴിവുകളും കഴിവുകളും:-

ഏറ്റവും വിജയകരമായ AI പ്രൊഫഷണലുകൾ പലപ്പോഴും അവരുടെ കരിയറിൽ വിജയിക്കാനും മുന്നേറാനും പ്രാപ്തരാക്കുന്ന പൊതു സ്വഭാവവിശേഷങ്ങൾ പങ്കിടുന്നു. കൃത്രിമ ബുദ്ധി ഉപയോഗിച്ച് പ്രവർത്തിക്കാൻ ഒരു വിശകലന ചിന്താ പ്രക്രിയയും ചെലവ് കുറഞ്ഞതും കാര്യക്ഷമവുമായ പരിഹാരങ്ങളിലുള്ള പ്രശ്നങ്ങൾ പരിഹരിക്കാനുള്ള കഴിവും ആവശ്യമാണ്. ബിസിനസ്സുകളെ മത്സരാധിഷ്ഠിതമായി തുടരാൻ അനുവദിക്കുന്ന അത്യാധുനിക പ്രോഗ്രാമുകളിലേക്ക് വിവർത്തനം ചെയ്യുന്ന സാങ്കേതിക കണ്ടുപിടിത്തങ്ങളെക്കുറിച്ചുള്ള ദൂരക്കാഴ്ചയും ഇതിന് ആവശ്യമാണ്. കൂടാതെ, സാങ്കേതികവിദ്യയും സോഫ്റ്റ്വെയർ പ്രോഗ്രാമുകളും രൂപകൽപ്പന ചെയ്യുന്നതിനും പരിപാലിക്കുന്നതിനും നന്നാക്കുന്നതിനും AI വിദഗ്ധർക്ക് സാങ്കേതിക കഴിവുകൾ ആവശ്യമാണ്. അവസാനമായി, തങ്ങളുടെ ജോലി നിർവഹിക്കുന്നതിന് മറ്റുള്ളവർക്ക് മനസിലാക്കാൻ കഴിയുന്ന തരത്തിൽ ഉയർന്ന സാങ്കേതിക വിവരങ്ങൾ എങ്ങനെ വിവർത്തനം ചെയ്യാമെന്ന് AI പ്രൊഫഷണലുകൾ പഠിക്കണം. ഇതിന് നല്ല ആശയവിനിമയവും ഒരു ടീമിലെ സഹപ്രവർത്തകരുമായി പ്രവർത്തിക്കാനുള്ള കഴിവും ആവശ്യമാണ്.

കൃത്രിമ ഇന്റലിജൻസ് മേഖലയിലെ തൊഴിൽ ആവശ്യകതകൾ
അടിസ്ഥാന കമ്പ്യൂട്ടർ സാങ്കേതികവിദ്യയും ഗണിത പശ്ചാത്തലങ്ങളും മിക്ക കൃത്രിമ ഇന്റലിജൻസ് പ്രോഗ്രാമുകളുടെയും നട്ടെല്ലാണ്. എൻട്രി ലെവൽ തസ്തികകൾക്ക് കുറഞ്ഞത് ഒരു ബാച്ചിലേഴ്സ് ഡിഗ്രി ആവശ്യമാണ്, അതേസമയം മേൽനോട്ടം, നേതൃത്വം അല്ലെങ്കിൽ അഡ്മിനിസ്ട്രേറ്റീവ് റോളുകൾ എന്നിവയ്ക്ക് മാസ്റ്റർ അല്ലെങ്കിൽ ഡോക്ടറൽ ബിരുദങ്ങൾ ആവശ്യമാണ്. സാധാരണ കോഴ്‌സ് വർക്കിൽ ഇനിപ്പറയുന്നവ ഉൾപ്പെടുന്നു:

പ്രോബബിലിറ്റി, സ്റ്റാറ്റിസ്റ്റിക്സ്, ആൾജിബ്ര, കാൽക്കുലസ്, ലോജിക്, അൽ‌ഗോരിതംസ് എന്നിവയുൾപ്പെടെ വിവിധ തലത്തിലുള്ള ഗണിതം.

ന്യൂറൽ വലകൾ ഉൾപ്പെടെ ബയേഷ്യൻ നെറ്റ്‌വർക്കിംഗ് അല്ലെങ്കിൽ ഗ്രാഫിക്കൽ മോഡലിംഗ്.
ഫിസിക്സ്, എഞ്ചിനീയറിംഗ്, റോബോട്ടിക്സ്.
കമ്പ്യൂട്ടർ സയൻസ്, പ്രോഗ്രാമിംഗ് ഭാഷകൾ, കോഡിംഗ്.
കോഗ്നിറ്റീവ് സയൻസ് സിദ്ധാന്തം.
കമ്പ്യൂട്ടർ സയൻസ്, ഹെൽത്ത് ഇൻഫോർമാറ്റിക്സ്, ഗ്രാഫിക് ഡിസൈൻ, ഇൻഫർമേഷൻ ടെക്നോളജി അല്ലെങ്കിൽ എഞ്ചിനീയറിംഗ് പോലുള്ള മേജർമാരിൽ നിന്ന് AI- യിൽ നിർദ്ദിഷ്ട മേജറുകൾ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്ന അല്ലെങ്കിൽ AI സ്പെഷ്യലൈസേഷൻ നേടുന്നവർക്ക് ഡിഗ്രി പ്രോഗ്രാമുകൾ കണ്ടെത്താൻ കഴിയും.

AI കരിയറിന്റെ തരങ്ങൾ


സ്വകാര്യ കമ്പനികൾ‌, പൊതു ഓർ‌ഗനൈസേഷനുകൾ‌, വിദ്യാഭ്യാസം, കലകൾ‌, ആരോഗ്യ പരിരക്ഷാ സ facilities കര്യങ്ങൾ‌, സർക്കാർ ഏജൻസികൾ‌, മിലിട്ടറി എന്നിവയുൾ‌പ്പെടെ വിവിധ ക്രമീകരണങ്ങളിൽ‌ കൃത്രിമ ബുദ്ധിയിലെ ഒരു ജീവിതം സാക്ഷാത്കരിക്കാൻ‌ കഴിയും. ചില ജീവനക്കാർക്ക് നിയമനത്തിന് മുമ്പായി സുരക്ഷാ ക്ലിയറൻസ് ആവശ്യമായി വന്നേക്കാം.

AI പ്രൊഫഷണലുകൾ കൈവശമുള്ള നിർദ്ദിഷ്ട ജോലികളുടെ ഉദാഹരണങ്ങളിൽ ഇവ ഉൾപ്പെടുന്നു:

സോഫ്റ്റ്വെയർ അനലിസ്റ്റുകളും ഡവലപ്പർമാരും.


കമ്പ്യൂട്ടർ ശാസ്ത്രജ്ഞരും കമ്പ്യൂട്ടർ എഞ്ചിനീയർമാരും.

അൽഗോരിതം സ്പെഷ്യലിസ്റ്റുകൾ.

ഗവേഷണ ശാസ്ത്രജ്ഞരും എഞ്ചിനീയറിംഗ് കൺസൾട്ടന്റുമാരും.

മെക്കാനിക്കൽ എഞ്ചിനീയർമാരും മെയിന്റനൻസ് ടെക്നീഷ്യന്മാരും.


മാനുഫാക്ചറിംഗ്, ഇലക്ട്രിക്കൽ എഞ്ചിനീയർമാർ.


റോബോട്ടിക് ഉപകരണങ്ങളുമായി പ്രവർത്തിക്കുന്ന ശസ്ത്രക്രിയാ സാങ്കേതിക വിദഗ്ധർ.

കൃത്രിമ അവയവങ്ങൾ, പ്രോസ്തെറ്റിക്സ്, ശ്രവണസഹായികൾ, കാഴ്ച പുന oration സ്ഥാപന ഉപകരണങ്ങൾ എന്നിവയിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്ന മെഡിക്കൽ ഹെൽത്ത് പ്രൊഫഷണലുകൾ.

ഫ്ലൈറ്റ് സിമുലേറ്ററുകൾ, ഡ്രോണുകൾ, ആയുധങ്ങൾ എന്നിവയിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്ന സൈനിക, വ്യോമയാന ഇലക്ട്രീഷ്യൻമാർ.

ഗ്രാഫിക് ആർട്ട് ഡിസൈനർമാർ, ഡിജിറ്റൽ സംഗീതജ്ഞർ, വിനോദ നിർമ്മാതാക്കൾ, തുണി നിർമ്മാതാക്കൾ, ആർക്കിടെക്റ്റുകൾ.


ടെക്നിക്കൽ, ട്രേഡ് സ്കൂളുകൾ, വൊക്കേഷണൽ സെന്ററുകൾ, സർവകലാശാലകൾ എന്നിവയിലെ പോസ്റ്റ്-സെക്കൻഡറി പ്രൊഫസർമാർ.

1950-കളിൽ ആരംഭിച്ചതു മുതൽ ഇന്നുവരെ, കൃത്രിമബുദ്ധി ഒന്നിലധികം വ്യവസായ ക്രമീകരണങ്ങളിലുടനീളം ജീവിത നിലവാരം ഉയർത്തുകയും മെച്ചപ്പെടുത്തുകയും ചെയ്യുന്നു. തൽഫലമായി, ഡിജിറ്റൽ ബിറ്റ്സ് വിവരങ്ങൾ അർത്ഥവത്തായ മനുഷ്യാനുഭവങ്ങളിലേക്ക് വിവർത്തനം ചെയ്യാനുള്ള കഴിവുള്ളവർക്ക് കൃത്രിമബുദ്ധിയിൽ ഒരു തൊഴിൽ നിലനിർത്തുകയും പ്രതിഫലദായകമാവുകയും ചെയ്യും.

Facebook Comments
Please follow and like us:
190k

 

Did you enjoy the blog?
Like me!

Get the latest.

Enjoy this news portal? Please spread the word :)